Nau'in Hatsari a UAE

Mu ƙwararrun lauya ne a cikin kula da nau'ikan lamurra da yawa na sakaci, kamar rashin aikin likita ko na doka, haɗarin mota, haɗarin jirgin sama, sakaci na yara, ƙarar mutuwa ba daidai ba, da sauran al'amuran sakaci.

Nau'in Hatsari da Nau'in Rauni

Ya Shiga Hatsarin Keke Ko Babur?

Idan kun yi hatsarin keke ko babur wanda ya faru ba tare da wani laifin kanku ba, kuna da damar neman diyya daga wanda ya aikata laifin da kuka samu. Hanya mafi kyau don yin hakan ita ce hayar lauyan haɗarin keke ko lauyan haɗarin babur a Dubai.

1 abin da za a yi bayan hadarin mota ko haɗari
2 hadarin mota
3 mu gogaggen lauya ne na rauni da kuma kamfanin lauya

Me Zaku Yi Bayan Hatsarin Mota ko Hatsari?

Abin da kuke yi bayan shiga cikin mota, keke ko babur na iya shafar lafiyar ku, share hanyar neman diyya mai nasara, da kuma hana wani ɓangare na laifin ku. Kada ku gudu daga wurin. An jera wasu mahimman abubuwan da za a yi bayan haɗarin haɗari a ƙasa:

.. Je zuwa wuri mai aminci don guje wa wasu haɗari kuma ku kula da raunin ku idan sun yi tsanani. Nemi magani idan ya cancanta.
.. Tuntuɓi 'yan sanda da sauran hukumomi.
.. Tara shaidun gani da ido da shaidu ta hanyar daukar hotuna.
.. Sanar da kamfanin inshora kuma ku gaya musu kowane dalla-dalla.
.. Nemi wakilcin doka ta hanyar kiran lauya ko lauya mai rauni.

Nau'in Raunata Hatsarin Mota

  • Accidentarancin haɗari na iya haifar da ƙananan raunin rauni kamar yanke ko rauni na tsoka. Koyaya, babban haɗari na iya haifar da raunin raunin har ma da mutuwa. Mafi yawan nau'ikan raunin da ya faru na yau da kullun na iya haifar saboda haɗarin kekuna ko babur an jera su a ƙasa:

    • Bonesasasshe ƙasusuwa da fashewa
    • Rauni na fuska da karaya daban-daban
    • Ciwon kai da wuya da raunuka
    • Zafin silsila
    • Rashin nakasa ko naƙasasshe
    • Raunin Brain na Traumatic
    • Kashin baya da raunin rauni na baya
    • Konewar Fata ko Jiki da Ragewar Hankali
    • Rauni mai tsanani a cikin ciki ko gangar jikin

Hatsarin Jirgin Ruwa da Rauni

Jiragen ruwa suna kama da ƙananan biranen da ke shawagi akan ruwa tare da ma'aikatansu da fasinjoji a matsayin mazauna a rukunin gidaje da yawa waɗanda ke da kulake, wuraren shakatawa, da gidajen cin abinci. Hatsarin jirgin ruwa na cruise ya zama ruwan dare kuma idan kun sha wahala daga ɗayan, kuna buƙatar sanin yadda za ku magance lamarin ta hanyar da ta dace.

Nau'o'in Da'awar Rauni na Jirgin Ruwa

Akwai nau'ikan nau'ikan da'awar rauni na jirgin ruwa waɗanda zasu iya haɗawa da masu zuwa:

.. Faduwa a kan ruwa
.. Tafiya da faɗuwa ko zamewa da faɗuwa 
.. Haduwar ruwa ko tafki
.. Rauni daga gobara a kan jirgin ruwan 
.. Raunin da aka samu a lokacin balaguron balaguron kan teku
.. Norwalk virus ko norovirus kamuwa da cuta ko wasu nau'ikan cututtuka da rashin tsabta ko gurɓataccen abinci ke haifarwa.
.. Hatsarin ruwa
.. Raunin da aka samu a lokacin ayyukan nishaɗin kan jirgin 
.. Rauni saboda kurakuran kewayawa
.. Faɗuwar abu hadurran
.. Cin zarafi na jiki ko na jima'i saboda rashin tsaro ko wuraren da ba a tsare ba

Lalacewar da za a iya farfadowa a cikin Da'awar Hatsarin Jirgin Ruwa

Ma'aikatan jirgin ruwa da masu mallakar jirgin ke bin basukan fasinjoji na kulawa. Layin jirgin ruwan yana da alhakin tabbatar da cewa babu haɗarin da ba shi da ma'ana a kan jirgin ruwan wanda zai iya sa fasinjoji fama da rauni. Rashin cika waɗannan nauyin da kuma tabbatar da cewa masu aiki ko layin jirgin ƙasa sun kasance masu sakaci zai iya ba ku damar gabatar da abin da diyya ta sake samu a da'awar haɗarin jirgin ruwa. Sakamakon abin da zaku samu sun hada da:

.. Kudin gyarawa na yanzu da na gaba
.. Kudin magani na yanzu da na gaba
.. Ƙarfin samun da aka hana
.. Asarar ma'aikata tare da albashi na gaba ya haɗa
.. Wahala da zafi
.. Da'awar mutuwa ta zalunci

Raunin kula da rana

Lokacin da kuka ba wa ɗanku amana a ƙarƙashin kulawar kulawar rana, gandun daji ko makaranta, abu ne na halitta kawai a gare ku ku yi tsammanin cewa ɗanku zai kasance cikin koshin lafiya yayin zamansa/ta a cikin wurin.

Karya Aikin

Akwai hanyoyi da yawa don keta ko keta ƙa'idar kulawa. Ma'aikata na iya zama marasa hankali yayin ayyukan waje da na cikin gida. Cibiyoyin da wuraren gandun daji ko masu gudanar da aikinsu da masu mallakar su kuma na iya keta aikinsu na kulawa idan sun kasa kula da kayan aikin filin wasa yadda ya kamata, wuraren wanka, da kayan ajujuwa; sun kasa samar da tsaftataccen muhalli mai tsafta; ko kuma suna ba wa yara damar shiga abubuwan da ke haifar da haɗarin rauni.

Cibiyoyin kula da rana da ke ba da sufuri na iya zama da sakaci wajen rashin kula da direbobi, ɗaukar ƙwararrun direbobi, rashin kulawa da duba ababen hawa yadda ya kamata, da kuma kasa tabbatar da cewa yara sun makale a ciki da kuma zaune.

Ayyukan Sakaci don Raunin Kula da Rana

Idan yaronku yana fama da rauni a cibiyar kula da rana ko a makaranta saboda rashin kulawa da ma'aikata, za ku iya kawo wani mataki a cikin sakaci don taimaka muku dawo da lahani don raunin da ya samu. Idan aka tsara ko tsara muhallin cibiyar cikin rashin kulawa ta yadda zai iya haifar da haɗari ga yara, mai cibiyar ko wanda mai shi ya ɗauki hayar don kafa cibiyar yana da alhakin yin sakaci kan raunin da yaro ya samu. .

Idan yaronku ya ji rauni yayin da yake ƙarƙashin kulawar mai renon yara, cibiyar kula da rana, ko wani wanda ke da alhakin kula da su, kuna iya shigar da ƙarar kulawar sakaci. A irin waɗannan lokuta, mutumin da ya karɓi alhakin ɗanku amma yayi rashin hankali ko rashin kulawa ana iya tuhumar shi don sakaci.

4 diyya na kudi
5 ayyukan sakaci
6 lauya rauni

Raunin Keɓaɓɓen Mutum Lokacin Aiki / Wurin Aiki / Ofishi

Emрlоуеrѕ a duk masarautu ana buƙatar su kai ga samar da emрlоуееѕ rеаѕоnаblу aminci da lafiya yanayin aiki. Wasu ma'aikata suna son cika wannan aikin, kuma ma'aikata sun ji rauni a sakamakon haka. Hakazalika, duk da haka, ƙwararrun ma'aikata na iya samun rauni a kan aikin har ma lokacin da duk ƙoƙarin da aka yi na yin aikin aiki. Irin wannan raunin da ya faru na iya haɗawa da komai daga ɓarkewar ɓawon burodi, daɗaɗa wasu yanayi na yau da kullun, waɗanda ke da alaƙa da wasu nau'ikan, har ma da raunin hankali. Kowace jiha ko birni tana da wasu abubuwan da ke taimaka wa ma'aikata waɗanda ke fama da raunin aiki.

Dokar rauni ta mutum (kamar yadda aka sani da azabtarwa) ta ba da damar wanda ya ji rauni ya sami ramuwa yayin da wani ya yi sakaci ko rashin kulawa ya haifar da cutarwa. A cikin daban-daban årе A vårіеtу na daban-daban ѕіtuatusаTоnѕ іjѕоnе an raunata shi shine Gineіаbіаrіlіtаbііtаbіtу.

Idan na ji rauni a Ayuba ko a wurin aiki, Ta yaya Zan iya Kiyaye Haƙƙina?

Abu mafi mahimmanci shine, da kuma mafi mahimmancin hanya, don kare haƙƙin ƙungiyar ku shine sanya raunin ku ga abokin aikinku. Yawancin masarautu ko birni a cikin UAE suna buƙatar ku ba da raunin ku a cikin wani ɗan lokaci na lokaci, yawanci iri ɗaya ne a cikin ƴan kwanaki na gaba. Dangane da irin raunin da ya faru, wannan bazai yuwu ba, amma yana da mahimmanci a ba da rahoton raunin kamar yadda kuke so.

Mataki na gaba da zaku iya bi don daidaita haƙƙoƙin ku shine don ba da izini tare da ƙungiyar ma'aikatan da ke ba da gudummawar masana'antu a Masarautar ku. Har ila yau, wannan ya shafi ma'aikacin ku, ma'aikacin ku da kuma kamfanin ku na ma'aikatan ku akan sanarwa na yau da kullum game da raunin ku.

Menene Hakkokinku Idan An Rauni A Aiki?

- Kuna da 'yancin yin amfani da likita kuma ku bi diddigin maganin
- Kuna da 'yancin komawa aikinku bayan kun warke
- Kuna da hakkin ku rubuta takarda don raunin ku ko rashin lafiyar ku a cikin aikin ma'aikata.
- Idan ba za ku iya komawa aiki ba saboda rauni ko rashin lafiyar ku, ko kuna jin daɗin jin daɗin ku, kuna da haƙƙin yin hakan don yin hakan.
– Kana da hakkin a wakilce ku da wani lauya a duk рrосеѕѕ.

Dangane da haƙƙoƙin ku don yin haka, kamar yadda emрlоуее іn yana da mahimmanci don fahimtar haƙƙin ku na ƙin wasu buƙatu ko tayi. Alal misali, idan kun ji rauni kuma likitanku yana ƙarfafa ku don ku sami lafiyar ku don samun lafiyar ku don maganin ku, kuna da hakkin ku, "ko."

Dokokin da ke cikin kowace masarauta (Dubai, Sharjah, Abu Dhabi) sun tanadi cewa za ku iya ba da izinin ma'aikata ba tare da ramawa ko cin zarafi daga ma'aikacin ku ba. Idan ma'aikacin ku yana da wahala a gare ku ku aiwatar da wannan haƙƙin ba tare da izini ba, hukunce-hukuncen da ke kan ma'aikacin zai iya zama da yawa. Ba bisa ka'ida ba ga shugaban ku ko mai kula da ku ya tursasa ku a wurin aiki ko in ba haka ba yana da wahala a gare ku ku yi aikinku, idan kuka shigar da ma'aikacin ya sami dalilin hakan.

Menene Haƙƙina Game da Pаrtіеѕ Ban da Mai Aiki Na?

Wasu lokuta raunin da kuka samu a kan aikin ƙila an sami damar yin amfani da shi ta hanyar rashin ƙarfi na kashi na uku. Ya danganta da yanayin, wannan sauran kayan aikin na iya zama mai ƙididdigewa ko mai ba da sabis na isar da isar da isar da isar da saƙon. Idan kun ji rauni a lokacin da kuke aiki saboda rashin kulawar wasu nau'ikan, kuna da hakkin kawo da'awar a kan abin da ke tattare da mahallin. Ana kiran wannan a matsayin "da'awar ɓangare na uku." Hakazalika, waɗannan da'awar ba a shigar da su a cikin kotun ma'aikata ba. Maimakon haka, za ku ɗauki nau'i na shari'ar ku kuma ana shigar da su a cikin shirye-shiryen tallafi.

Mu gogaggen Lauyan Rauni ne da kamfanin lauyoyi

A cikin 1998, waɗanda suka kafa mu da manyan masu ba da shawara sun sami babban rata a kasuwa kuma sun yanke shawarar buɗe ofishin don yin aiki akan lamuran raunin mutum. Muna da wasu ’yan sanda uku ne kawai don taimaka musu su fara tafiya. Sun yi aiki tun daga tushe kuma sun sami nasarar mayar da ofishinsu na farko zuwa wani katafaren kamfani mai wurare da yawa (Dubai, Abu Dhabi, Fujairah da Sharjah). Kamfanin lauyan mu na rauni a yanzu shine ɗayan mafi girma a duk ƙasar kuma yana ɗaukar ɗaruruwan shari'o'i ga 'yan ƙasa a duk faɗin UAE.

Muna mai da hankali kan taimaka muku dawo da duk wani diyya na kuɗi da kuka cancanci. Wannan kuɗin zai iya taimaka muku ta hanyar kuɗi don kowane magani ko hanyoyin da kuka yi bayan hatsarin, da kuma biyan duk wani hasara ko wahala da zai iya haifar muku.

Mu ne kan gaba a fagenmu kuma muna ɗaukar nau'ikan lamurra da yawa na sakaci, kamar rashin aikin likita ko na shari'a, haɗarin mota, haɗarin jirgin sama, sakaci na yara, ƙarar mutuwa ba daidai ba, da sauran abubuwan da suka faru na sakaci.

Muna cajin AED 5000 don yin rajista tare da mu da 15% na adadin da aka yi da'awar bayan kun ci nasarar shari'ar farar hula (kawai bayan kun karɓi kuɗin). Tuntube mu don farawa nan da nan.

Gungura zuwa top