Sheria inathibitisha Dubai

Tuandikie saa kesi@lawyersuae.com | Simu za Haraka + 971506531334 + 971558018669

Aina 5 za Kesi za Sheria ya Jinai huko Dubai na Jinsi Wakili Anavyoweza Kukusaidia

Aina 5 za Kesi za Sheria ya Jinai huko Dubai na Jinsi Wakili Anavyoweza Kukusaidia

Aina za Kesi za Sheria ya Jinai huko Dubai na Jinsi Wakili Anavyoweza Kukusaidia

Katika UAE, kesi za jinai zinashughulikiwa na idara ya mashtaka ya umma. Idara hizi zinawajibika kwa kushtaki kesi za jinai dhidi ya watu binafsi au kampuni ambazo zimetuhumiwa kwa shughuli haramu. Kushindwa kuripoti uhalifu, kuripoti uwongo, na kuchezea ushahidi kunaweza kuchukuliwa kuwa makosa ya jinai. Ifuatayo ni muhtasari wa aina 5 za kawaida za kesi za jinai huko Dubai na jinsi a Mwanasheria inaweza kukusaidia na kesi yako.

Sheria ya jinai ni tawi la sheria ambalo linafunika makosa yote na uhalifu uliofanywa na mtu dhidi ya serikali. Kusudi lake ni kuweka wazi mipaka ya kile kinachoonekana kuwa haikubaliki kwa serikali na jamii. Hii inafafanuliwa vizuri kama sheria inaweka kando mwenendo unaoruhusiwa na unaostahimiliwa kutoka kwa wale wanaotishia, kuhatarisha, na kudhuru watu. Sheria ya jinai pia inasisitiza adhabu ambazo mtu aliyekosewa lazima akabili.

Walakini, kesi za jinai lazima zielezwe wazi dhidi ya kesi za raia. Uhalifu ni makosa dhidi ya jamii au serikali kwa ujumla. Kesi za raia ni kutokubaliana kati ya watu binafsi juu ya majukumu ya kisheria wanayomiliki. Kesi za uhalifu na za wenyewe kwa wenyewe pia zinatofautiana katika suala la adhabu yao. Kesi za wenyewe kwa wenyewe zitahitaji tu uharibifu wa pesa au zitapewa vitu vya kufanya. Kwa upande mwingine, kesi za jinai zitahitaji wahalifu kutumikia miaka gerezani. Inaweza pia kuhitaji adhabu za kifedha au faini.

Kesi ya sheria ya jinai

Aina 5 za Kesi za Sheria ya Jinai huko Dubai

Kesi za sheria za jinai zinaweza kutofautiana kwa kosa:  

  1. Makosa mabaya ni uhalifu mdogo na ni makosa madogo tu. A Makosa anaadhibiwa kwa faini au wakati wa jela chini ya mwaka katika gereza la eneo hilo. Mifano ya makosa ni wizi mdogo, kuendesha gari chini ya ushawishi, mdogo akiwa na pombe, n.k. 
  2. Felonykwa upande mwingine, ni uhalifu mkubwa uliofanywa na unadhibiwa kwa kifungo cha zaidi ya mwaka mmoja. Mifano ya uhalifu ni ubakaji, uhaini, utekaji nyara, wizi, mauaji, na biashara ya dawa za kulevya.
  3. Uhalifu wa Vijana kuhusisha washtakiwa wadogo. Kwa kuwa watoto wana wasiwasi, wanapewa adhabu laini zaidi ikizingatiwa umri wao, elimu na mambo mengine. 
  4. Uhalifu wa mitaji zinahitaji maisha ya kifungo au kifo. Mauaji na ubakaji ni mifano ya uhalifu mkuu. Makosa ya uhalifu yalionyesha nia ya mtu kuua na kuhusika na kitendo kinachohitaji utekelezwaji wa kitendo cha mapema.
  5. Uhalifu mdogo ni makosa ambayo yanaadhibiwa tu kwa kutozwa faini. Uhalifu mdogo hauhitaji kuwasilishwa kortini na hauitaji kuhusisha kesi kamili. Uhalifu mdogo utajumuisha: kukusudia kuumiza kwa mifugo inayomilikiwa na mwingine. Jeraha hilo lingemsababishia mshambuliaji faini ya Dirham 5000.

Hapa kuna mifano mingine ya uhalifu ambao unafunikwa na Sheria ya Jinai:

  1. Shambulio na Batri - hii ni pamoja na kunyanyaswa, kuumia na kudhulumiwa.
  1. Uchomaji - hii ni pamoja na mlipuko wa kukusudia au kuanza moto kuharibu mali. Hii inaadhibiwa zaidi na wakati wa jela hadi miaka 20.
  1. Wizi wa kutumia silaha - wizi, haswa ukiwa na silaha, unaweza kuadhibiwa kwa adhabu kali.
  1. Dhuluma ya Mtoto - hii ni kosa lingine kubwa la jinai. Wanyanyasaji wa watoto wanaweza kuhukumiwa kifungo cha mwaka mrefu jela
  1. Uchimbaji - Kesi hii ya sheria ya jinai hufanyika wakati mtu anachukuliwa kwa nguvu na watu wengine na ni kwa ajili ya fidia. Kesi za utekaji nyara hupata adhabu zaidi ikiwa inahusisha utekaji nyara mdogo na utekaji nyara wakati wa utekaji gari.
  1. Uhalifu wa chuki - hii inajumuisha vitendo vya udhalimu dhidi ya mtu wa kabila tofauti, mwelekeo wa kijinsia au wale walio na tabia zingine.
  1. Mtumwa wa Mtu  - Hii ni aina ya kesi ya sheria ya jinai ambapo mtu hufanya mauaji ya kukusudia au kifo cha mtu.

Je! Wakili Anaweza Kukusaidiaje

Kama ilivyoelezwa chini ya Kifungu cha 4 cha Masharti ya Jumla ya Sheria ya Shirikisho namba 35/1992, mtu yeyote anayetuhumiwa kwa kosa la kifungo cha maisha au kifo lazima asaidiwe na wakili anayeaminika. Ikiwa mtu huyo hakuwa na uwezo wa kufanya hivyo, korti itamteua mmoja.

Kwa ujumla, upande wa mashtaka una mamlaka ya kipekee ya kufanya uchunguzi na kuelekeza mashtaka kulingana na vifungu vya sheria. Walakini, kesi zingine zilizoorodheshwa katika kifungu cha 10 cha Sheria ya Shirikisho namba 35/1992 hazihitaji msaada wa mwendesha mashtaka, na mlalamikaji anaweza kupeleka hatua hiyo mwenyewe au kupitia mwakilishi wake wa kisheria.

Ni muhimu kutambua kwamba, huko Dubai, mashtaka lazima yajue Kiarabu; vinginevyo, tafuta msaada wa mkalimani baada ya kula kiapo. Inayojulikana ni ukweli kwamba vitendo vya uhalifu vinaisha. Kujiondoa au kifo cha mwathiriwa kungesitisha hatua ya jinai.

Utahitaji wakili ambaye anaweza kukusaidia kupitia njia yako kupitia mfumo wa haki ya jinai ili upate haki unayostahili. Kwa maana bila msaada wa akili ya kisheria, sheria haitasaidia wahasiriwa ambao wanaihitaji zaidi.

Mawazo 38 juu ya "Aina 5 za Kesi za Sheria za Jinai huko Dubai na Jinsi Wakili Anavyoweza Kukusaidia"

  1. Hii ni kuhusu mume wangu .. alifanya kazi kwa miaka 5 kwa kampuni ya maji moto ya jua huko uae. Na alighairi visa yake ya kazi alifanya kila kitu kihalali na tukarudi nchini kwetu. Na alipata ofa nyingine ya kazi kutoka kwa mshindani wake wa zamani wa kampuni .. ambayo hes pia katika uwanja huo huo hufanya jua. Kwa hivyo tuliikubali na mume wangu alirudi nchini Julai na alikamatwa kutoka kwa wahamiaji kwa sababu ya hundi… ambayo hatukuwa na kidokezo cha hundi hii. Kwa hivyo alikuwa ndani kwa siku tatu na tukampa dhamana. Sasa kwa sasa hes kuajiriwa na kufanya kazi lakini tuna kesi ya jinai katika korti za dubai. Hundi hii ni ya mume wangu aliibiwa na bosi wa zamani wa kampuni na alikuwa ameandika dhs 1,20,000 na anasema kuwa tunadaiwa pesa nyingi hivi. Mume wangu alifanya kazi kwa uaminifu kwa mafanikio ya kampuni hii na tulikuwa kama marafiki wa familia. Familia zote mbili zilikuwa na meli nzuri ya ndani lakini kuelekea miezi michache iliyopita kwa sababu ya uuzaji wa kutosha na pesa. (Mume wangu alikuwa muuzaji pekee na lengo lake lilikuwa 1,20,000 kwa mwezi na kila kitu pamoja na bili, mishahara ilimtegemea) .. bosi wa mume wangu hakuwa na hali nzuri nasi na kujiuzulu kwa mume wangu kulimkasirisha sana na siku ya mwisho alimtishia asirudi na kujiunga na uwanja huo huo. Lakini hii ni nchi huru na tunaweza kufanya kazi hapa ikiwa tunataka. Na sio bidhaa ileile anayouza sasa na ni tofauti. Sababu nyingine ya sisi kurudi ilikuwa, mkopo ambao tumechukua kutoka benki..Tunahitaji kuumaliza. Kwa hivyo kwa sasa tuna kesi ya jinai na tumeteua wakili azungumze kwa niaba yake ... lakini tuna wasiwasi sana kwani saini hii ya hundi ni sawa na mume wangu ambayo hakusaini na hakumpa bosi wake. Pia hii ni moja ya hundi yake ya zamani sana mnamo 2009 au 2010. Hii inaonyesha wazi kwamba alifanya hivi kwa makusudi kumzuia mume wangu asiingie nchini. Kwa sababu bosi wake alikuwa na wasiwasi kwamba mume wangu atashika soko lake na atafika mahali pazuri katika biashara hii na alitaka kwamba polisi watamkamata na ataishia maisha yake gerezani. Wakili wetu anasema usiwe na wasiwasi na atatuangalia lakini kwetu huyu ni farasi wa usiku… tuliishi katika nchi hii kwa miaka 5 kwa amani na tulipa bili na kila kitu kwa wakati lakini sasa akili zetu hazi huru. Tafadhali tushauri nini kitatokea kwa mume wangu. Tuko katika nia ya kumhoji mtu ambaye hundi hii iliandikiwa… mfadhili wa zamani wa kampuni ya mume wangu ambayo mume wangu alikuwa ameiona mara 2 tu kwa miaka 5. Tafadhali nishauri nini kitatokea na tunaweza kufanya nini kuzuia jela kortini. Asante sana.

  2. Wakala wangu wa mali isiyohamishika hajalipa usalama wangu, pia aliondoa vitu vyangu kutoka ghorofa bila idhini yangu kabla ya mkataba wangu kumalizika.

    Je! hii itakuja chini ya kesi ya jinai au ya raia, pia nipaswa kwenda kituo cha polisi au korti

    asante mapema,
    Usman

  3. Mpendwa Mheshimiwa / Madam,

    Ninaandika kuomba ushauri. Mume wangu hapo awali alikuwa akifanya kazi Abu Dhabi kwa karibu miaka 5 na alipoteza kazi kwa sababu ya kupunguzwa kazi kwa kampuni mnamo 2009 na angependa kurudi UAE kuwa na mimi. Kwa bahati mbaya, ana deni katika benki 3 huko Abu Dhabi na angependa kukaa na benki na mshahara wake wa sasa huko Doha na ni kiasi gani anaweza kulipa kila mwezi. Tafadhali niongoze nianzie wapi tafadhali. Ninaogopa kwenda moja kwa moja kwa polisi wanaweza kunikamata kwa kuwa mimi ni mkewe au kusaini ili kudhamini au labda watamkamata huko Doha.

    Inawezekana pia hata kama atatua kwenye benki watamuweka gerezani ama Abu Dhabi / Doha kwa adhabu yoyote dhidi ya Sheria ya UAE? Je! Unafikiria kesi yake itakuwa nini?

    Kungoja ushauri wako.

    Shukrani,
    Jhan

  4. Nina kesi kutoka benki na nimepokea ofa kutoka kwa kampuni ni halali kwa siku 35 nina nafasi yoyote ya kumaliza kesi na wakati huu.

  5. Ndugu yangu * Christopher Osera Tuscano) alikamatwa katika uwanja wa ndege wa abu dhabi mnamo Julai 10 2015 iliyopita (saa 10 jioni) Wakati anahitaji kutoka kish kwa ajili ya kusasisha visa ya watalii..kwa mujibu wa afisa huyo ana kesi ndiyo sababu anasubiri kutoka kwa kish .. lakini ndugu yangu hajui ni kesi ya aina gani hiyo .. na baada ya kushikwa na maafisa tayari anajisalimisha katika kituo cha polisi cha fugaira .. hadi sasa ndugu yangu yuko gerezani. Ninahitaji kujua ni nini kiliwezekana kufanya kumfanya kaka yangu atoke jela .. pls nisaidie ..

    1. Nilikuwa nikifanya kazi katika benki A na pesa za wateja ziliibiwa kutoka kwa akaunti yake. Nilikuwa tayari nimeacha Shirika na nilikuwa nikifanya kazi na benki B kwa karibu mwaka mmoja. Nilisimamishwa kwenye uwanja wa ndege wa Abu Dhabi kisha nikatumwa rob dubai, ilihojiwa na kuachiliwa lakini pasipoti yangu ilifanyika. Imekuwa mwaka na nusu na kesi bado inachunguzwa na pasipoti yangu bado inashikiliwa. Shirika langu la sasa pia limeniitisha kwa sababu ya kesi hii ya muda mrefu. Ingawa kwa makosa na mimi pia nimewasilisha kesi katika korti ya kazi dhidi yao.

      Swali langu kuwa, je! Kuna kitu ninachoweza kufanya ili kesi hii nzima kusuluhishwa haraka ili niweze kurudisha pasipoti yangu. Kwa sababu kwa sasa ninaambiwa nisubiri tu hadi uchunguzi utakapomalizika na unaenda kwa mwendesha mashtaka wa umma kwa hivyo naweza kuomba pasipoti yangu kutolewa kwani sina hatia katika shida hii yote.

      Pia ni nani ninaweza kutafuta uharibifu kutoka kwa vile nimepoteza kazi yangu pia kwa sababu ya kesi hii batili. Nasubiri kesi ifike lakini ninahisi nilipaswa kulipwa fidia kwa uchungu wa kiakili na kifedha ambao nimekabili.

      Ushauri kwa fadhili.

  6. Mpendwa Mheshimiwa / Madam,

    Ninaandika kuomba ushauri. shemeji yangu sasa katika jela la ndani dubai karibu miezi 3 sasa akimaliza. kesi ya kunywa pombe na kupigana na kambi ya kampuni na atafanya jeraha la kisu watu 2 amejeruhiwa.
    kwamba watu huenda hospitalini na siku 10 baada ya kutoka sasa wahasiriwa ni sawa. shemeji yangu na mwathiriwa 3 ni kampuni hiyo hiyo inayofanya kazi. baada ya kupigana ataenda kujisalimisha katika kituo cha polisi. baada ya korti kuwaita wahasiriwa huko wote wanatuambia tuko tayari kwa mapatano baada ya wahasiriwa wengine wa karatasi kuugua. baada ya hatujui nini kilifuata utaratibu unaofuata tafadhali sema nini kitafuata? ndugu yangu mkwe visa maliza mwezi ujao. kampuni inakubali kufanya kazi sawa kazi hiyo. lakini korti haiitaji shemeji yangu bado.
    tafadhali ushauri ni nini kinachofuata… ..

    asante na mambo
    mkuu john

  7. Halo! Bwana, tunahitaji msaada. Ndugu yangu alikuwa amewekwa na dawa za kulevya. Sasa yuko katika jela kuu la al awir. Niambie, ni hatua gani tunapaswa kuchukua? Hakufanya hivyo. Kuna modus inayotokea katika uae na yeye pia ni mwathirika. Tafadhali, ningependa kuzungumza na mtu ofisini kwako ili niweze Kuelezea zaidi. Asante

  8. Halo siku njema maama \ bwana,
    Tunahitaji msaada. Binamu yangu aliyekamatwa jana 22-11-2015 sababu ya alcahol .. Tuna tukio linalokuja kwa hivyo aliamuru masanduku mawili ya alama mpya katika moja ya majirani zetu. Karibu 9:30 jioni walitoa masanduku hayo na baada ya dakika tano CID walikuja wakachukua zile sanduku mbili za kunywa pombe villa yote ilipata sanduku nyingine mbili kwenye ghorofa ya pili na kuchukua binamu yangu pamoja nao .. Nafuatilia kesi hiyo siku moja kabla ya tukio hilo lakini walisema kesi hiyo inapatikana. Je! Kuna nafasi yoyote kwamba tunaweza kumtoa dhamana?

      1. Habari ms sarah! Nataka tu kuuliza juu ya kesi ya mume wangu .. ni karibu kesi sawa na Malanie, mume wangu alikamatwa na CID mbele ya villa yetu mnamo mwisho wa 30 2015 .. CID alisema anauza pombe kwa sababu walipata kesi 3 hadi 4 za redhorse katika sehemu ya gari. Lakini hauzi pombe yoyote. Alikuwa na pombe hizo kwa sababu atazitumia kwa sherehe ya mwaka mpya. Mpaka sasa yuko gerezani. Sijui ni nini na wapi kuanza kuangalia kesi yake kwa sababu kulingana na polisi katika gereza hilo. Ni mdhamini tu aliyeidhinishwa kuangalia hali yake. Kwa hivyo bado ninaning'inia na sijui jinsi ya kumsaidia mume wangu. Niligundua mkondoni kuwa kitengo chake ni makosa lakini matokeo yaliyoandikwa au kuripotiwa na CID yanauza .. je! Kuna uwezekano wowote wa kutoka gerezani? Tunaweza kumdhamini kwa kuuza pasipoti nyingine kwa usiri? Au tunaweza kulipa faini? au mwendesha mashtaka anaweza kumfukuza? pls nisaidie kuhusu kesi hii au nipe ushauri nifanye nini kumsaidia? asante mapema

        1. Habari Joan .. hitaji kuwa na wasiwasi, unahitaji kukutana na sisi ili tuweze kusonga mbele kwa hili. Tafadhali piga simu kwa 055 8018669.

  9. Wapendwa, nataka kujua kuwa baada ya kumhamisha mtu kutoka dubai kama kesi ya kategoria ya kujiondoa anaweza kuweka uwezekano wa uae au ikiwa nafasi yoyote ya kisheria ya kuingia uae, tafadhali nipe mechi

  10. Hi,

    Unahitaji ushauri. Miezi 2 nyuma nilihusika katika kesi ya kupigana kwenye baa. Niliita polisi na kufungua kesi dhidi ya watu 2 wasiojulikana kwa kunipiga. Wakati nilipowasilisha kesi kulikuwa na dhidi yangu pia kwani pia nilikuwa na pombe. Bado niliwasilisha kesi dhidi yao na nikakubali kulipa faini ya pombe. Ilinibidi nirudishe kesi yangu kwani nilihitaji pasipoti yangu kusafiri kwenda nchi yangu. Nililipa faini ya 2000 katika kituo cha polisi na kurudisha pasipoti yangu. Nilienda kwenye majani nyumbani kwangu kwa karibu mwezi. Wakati nikirudi nilizuiliwa kwenye uwanja wa ndege nikisema kwamba kuna kesi dhidi yangu ya pombe.

    Nilipelekwa gerezani na ilibidi nilipe faini tena ya 2000 ili kutoka.
    Swali langu ni jinsi gani naweza kuondoa jina langu ili kusiwe na shida uwanja wa ndege. Pia inawezekana kupata marejesho ya faini ya ziada iliyolipwa. Nina risiti za faini ya awali iliyolipwa pia.

    Msaada wowote utathaminiwa sana.

    Shukrani mapema

  11. Hello,
    Nina mkopo wa gari na mkopo wa kibinafsi (kuelekea malipo ya chini ya gari) na benki ya Kiislam huko Dubai, nilikuja nchini mwangu kwa likizo na sikuweza kurudi tena kwa sababu ya msiba wa kifamilia. Sasa tangu hundi yangu ilipopigwa, benki imejaza kesi dhidi yangu. Sehemu mbaya zaidi ni kwamba, gari limetwaliwa na Dubai Muncipality kama gari lisilotumiwa na imepigwa mnada hivi karibuni. Ninadaiwa jumla ya AED 45,000 kwa benki (kama 35,000 kuelekea mkopo wa gari na 10,000 kama mkopo wa kibinafsi kwa malipo ya chini). Nilijaribu kupata punguzo kutoka kwa benki kulipa mara moja, lakini benki inasisitiza kwa kiasi chote cha 45,000 AED ambacho siwezi kutoa sasa. Wakati inakaguliwa na kituo cha polisi, benki hiyo imewasilisha malalamiko kwa AED 16,000 tu. Niliangalia na benki ikiwa naweza kulipa 16,000 moja kwa moja na kutolewa, walisisitiza jumla ya AED 45,000 tu. Tafadhali nisaidie, je! Ninaweza kulipa kiasi hicho katika kituo cha polisi (16,000) kwa kesi gani imewasilishwa na kutolewa? au kutakuwa na kesi nyingine dhidi yangu baada ya kulipa hii 16,000. Niliangalia na benki ikiwa wamepokea fidia yoyote kutoka kwa mnada, lakini walikataa kutoa habari yoyote. Nimechanganyikiwa kweli, ikiwa benki inasisitiza kwa AED 45,000, kwa nini wamefungua kesi hiyo kwa 16,000 tu. Niko tayari kulipa hii 16,000, lakini hawako tayari kukubali. Je! Ninaweza kupanga leo kiasi hiki katika kituo cha polisi na kupata vibali? au kutakuwa na kesi nyingine dhidi yangu kwa kiwango cha salio baada ya kulipa kiasi hiki. Tafadhali niongoze.

  12. Rafiki yangu alikuwa akisafiri kutoka USA kwenda dubai. Alikuwa amebeba bangi ya matibabu. Anaona kuwa alikuwa ameondolewa kusafiri nayo kutoka Washington, lakini alikamatwa mara moja alipofika UAE. Hatujui hata kuanza.

  13. Hello,

    Ninaandika kuhusu kesi ya waume. Kwa sababu ya shida za kifedha mkopo & malipo ya CC hayakufanywa & sasa benki imefungua kesi. Ana usikilizaji wake wa kwanza katika siku kadhaa zijazo. Je! Suluhisho litakuwa nini kwani tuko katika shida ya kifedha bila msaada wowote. Tukuombe ushauri mzuri & utujulishe taratibu za korti.

    Tunatarajia jibu lako…

  14. Mimi ni XXX kaka yangu amekwama kwenye kesi ya dawa za kulevya kwani nilipokwenda kituo cha polisi hakuna jibu kutoka kwao tu wananipa namba ya kesi 2016/16024
    yuko katika kituo cha polisi cha Rashidiya tangu Alhamisi usiku Afisa wa CID alikuja nyumbani kwangu kutafuta lakini hawakupata chochote nyumbani kwetu na hata hawakuniambia haswa kilichotokea wakati niliongea na kaka yangu alisema Alhamisi alienda wajibu na saa 7 jioni rafiki yake alimpigia simu kuonana naye muda mwingi rafiki yake alimpigia simu lakini alisema atakamilisha kazi yake na kisha tu atakuja kumlaki alienda kukutana na rafiki yake jioni saa 7 mchana na hapo afisa wa CID anamkohoa
    kwani siku hiyo yuko na CID. Wakati CID ikamrudisha nyumbani kwa kutafuta walituarifu tu kwamba anahusika katika kesi ya Dawa.

    bwana, alioa miaka 2 tu kabla na mtoto wa miaka 1 wako India na kaka yangu hana rekodi ya jinai anasikia au kwa india anafanya kazi katika kampuni ya adabu.

    Ninahisi sina msaada wa kufanya mahali pa kwenda tafadhali nisaidie

    XXX hii nambari yangu tafadhali nipigie na uniongoze kuokoa maisha ya kaka yangu

  15. Hello,

    Nina rafiki ambaye anafanya kazi miaka 2 sasa huko Dubai, katika miezi 6 ya kwanza ya kazi yake alikamatwa akiiba pesa kutoka kwa pesa kupitia CCTV ambamo alikubali kuwa kiasi hicho kilikuwa karibu Dirhams za 1-3k, baada ya hafla hiyo aliruhusiwa kufanya kazi tena hadi mkataba wake uliobaki, kisha mwezi mmoja kabla ya mkataba wake wa mwisho alikosea kutuma Barua ya Kujiuzulu badala ya barua ya Urejeshwaji .. Ninajua kutoka kwa upande wake ilikuwa kosa lake, sasa Kampuni inafuta tikiti yake ya bure nyumbani , bila malipo na pesa yoyote, Sasa nimeita kesi yake kwa Manispaa na walisema kwamba watakubali tu barua ambayo ni RASMI sio barua pepe ya kibinafsi iliyoandikwa lakini jambo ni kwamba sasa anashughulikiwa kulalamika kisha akaulizwa alipe karibu 10k au zaidi ya kile alichoiba hapo awali, Sasa wanakubaliana na njia ya malipo lakini sasa Kampuni inamtengenezea hati ya malipo kwamba hataruhusiwa kufanya kazi kwa kampuni yoyote inayoshindana naye nenda nyumbani mbali na deni lake n bila tiketi yoyote.

    Sasa nataka tu kuuliza ni ipi njia bora ya kukabiliana na hii? Kwa sababu hatuna wazo juu ya sheria hizo na zinamuandikia rafiki yangu kwamba ikiwa hatalipa watapiga simu kwa polisi na kutoa ripoti. Natumahi unaweza kusaidia!

  16. Hi,
    kaka yangu alikuwa amekuwa gerezani katika AUH wakati fulani mnamo 2002 kwa madawa ya kulevya na amehamishwa baada ya 1 yr. na ameishi nyumbani na familia yake.
    Sasa anaomba kazi kwa nchi nyingine na atahitaji ripoti ya polisi iliyotolewa na UAE.
    Swali letu ni, kwa kuwa alikuwa gerezani kwa dawa za kulevya, je! Hii itazingatiwa kama kesi ya jinai? Au ikiwa tayari amesafisha kesi yake, ripoti hiyo itasema kuwa yuko huru kesi ya jinai?

  17. Hujambo Bi Sarah

    Mimi ni Arun anayeishi Dubai na kampuni imenitisha kwa kupuuzia hasara ya 150000 ambayo ilifanywa na bosi wangu wa zamani wakati hayupo nchini.

    Wamewasilisha kesi ya kazi na kesi ya polisi dhidi yangu. Nakaa hapa na mke wangu na mtoto wa miaka 4 bila pesa hapa kwa miezi miwili iliyopita akikata tamaa sana kuishi hapa. Sasa polisi wameniuliza kuja siku ya kesho kwa kufungua kesi.

    Unahitaji ushauri juu ya jinsi hii utakamilika zaidi kutoka kwa polisi. Pia nimesikia iliyopangwa katika korti ya Kazi tarehe 29 ya moring. Pls ushauri jinsi i lazima iendelee. Pasipoti yangu makazi yangu hufanyika na kampuni.

  18. Halo siku njema.
    Ndugu yangu yuko gerezani sasa huko sharjah tangu Desemba 25 ..
    Alitumia gari la kampuni ya baba yangu, na kaka yangu hana leseni .sipata ajali wakati huo.mzangu yuko chini ya ushawishi wa vileo pia.
    Kwa hivyo sasa, kesi yangu inaendesha bila leseni, ushawishi wa pombe, na ajali ya gari ..
    Kwa wakati huu walikuwa wakingojea kesi yake itoke.
    Wanashika pia gari.
    Swali langu ni kwamba, katika kesi hizi atakuwa gerezani hadi lini?
    Inapatikana?
    Je! Mwajiri wa kaka yangu anaweza kumpa kesi kwa sababu yake hajaripoti kufanya kazi?

    Na kwa mwajiri wa baba yangu wanaweza kumfungulia kesi baba yangu?
    Au labda mbaya zaidi wanaweza kuwa na haki ya kufuta baba yangu na kumshambulia aliyeadhibiwa?
    Asante na kungojea jibu

  19. Halo unaweza tafadhali unisaidie, bosi wangu ananituhumu kwa kuiba akaunti yake hata kama sijui nywila yake katika barua pepe anaendelea kusisitiza kuwa niliijua. Kinachojitokeza hasa ni kwamba alifungua barua pepe yake kwenye kompyuta yangu na akasahau kuingia na nenosiri pia anaokoa kiatomati kwenye kompyuta hiyo labda bonyeza password. basi wakati wowote nilifungua gmail kufungua akaunti yangu barua pepe yake inafunguliwa. Kisha akachukua id yangu ya emirates na kuipatia polisi na akasema kwamba aliwasilisha kesi dhidi yangu na alikuwa chini ya uchunguzi juu ya utapeli. Nitajuaje ikiwa nina kesi inayosubiri na inaitwaje kudanganya ikiwa sikuwa mtu ambaye alifungua barua pepe yake na sikufanya chochote kibaya kwake. Sijui hata nywila yake. Anasisitiza napitia faili yake ya kibinafsi. Nilimwambia nitafanya nini kwa faili yake ya kibinafsi? Aliniuliza niandike barua kwamba sitawahi kuifungua tena. Sitaki kuifanya lakini ananilazimisha. Kwa kuwa najua kuwa inaweza kutumika dhidi yangu niliandika jinsi alinilazimisha kuifanya. Je! Ni kesi gani anaweza kuweka na ni nini mambo ya kisheria ninahitaji kujua. tafadhali nisaidie. Asante

  20. Nimewasilisha kesi dhidi ya mpangaji wangu ambaye alikuwa akihalalisha nyumba yake kwa njia isiyo halali kupitia Airbnb. Mwanamke ambaye alikuwa akimwuliza hakutambua kuwa hii ni haramu lakini alipogundua kuwa alikuwa amevunja nyumba nyingine ya wapangaji, aliuliza wasimamizi wabadilishe kufuli. Wakati wa kuondoka alinipa funguo. Nilichukua funguo kwa hakimu kwenye usikilizaji wangu kuipeleka kortini lakini alinishauri kuweka ufunguo na kungojea hukumu. Niliwasilisha barua iliyosainiwa ya subleasee kwamba alikuwa amekodisha kutoka kwake na risiti zake za malipo kwake nk wakati wa kukaa kwake manispaa ilivamia nyumba yake na kuchukua ushahidi wa sublease na kuiwasilisha kortini!
    Walakini leo mpangaji wangu kwa njia fulani aliwashawishi polisi kuwa ninaingia ndani ya nyumba wakati familia yake ilikuwa pale.
    Basi wakamfungulia nyumba!
    Nilikwenda kortini waliniambia tusubiri hukumu.
    Nadhani anaweza kuweka kesi ya jinai dhidi yangu au ya raia.
    Je! Anaweza kufanya nini ikiwa nimewasilisha ushahidi wote kwa korti katika korti za mzozo wa kukodisha.

  21. Mpendwa Bi Sarah
    Hivi karibuni alikamatwa na kuwekwa ndani kwa saa 24 kwa kunywa nyuki na kuwa na mabishano na dereva wa teksi
    Wameniruhusu nje lakini nimeshika pasipoti yangu na lazima nihudhurie korti tarehe 16
    Wazo lolote ikiwa nitapata muda wa jela au faini?
    Shukrani

  22. Halo, ninahitaji msaada wako sana.
    Mume wangu alikamatwa Ijumaa iliyopita katika duka lake huko, hili maduka. Kabla ya siku hiyo, jioni sana alisema polisi walimwita na kumwambia aende kituo cha polisi cha hili kwa sababu ana mteja analalamika. Mara ya mwisho kuweza kuzungumza ilikuwa Ijumaa mnamo saa 4 usiku hatuwezi kuzungumza mengi kwa sababu alisema kwamba polisi watapata simu yake, Alisema tu kwamba atahamishwa katika kituo cha polisi cha al murabaa. Leo, Aprili 2, 2017, kutoka Dubai nilikwenda al ain kutafuta mume wangu lakini haikuonekana katika mfumo ambao sasa yuko chini ya ulinzi. Kesi hiyo imepakiwa na ilifunguliwa Abu Dhabi na wakasema cid ndiye aliyekamata mume wangu. Hii ni siku ya 3 tangu akamatwe, sina dalili yoyote yuko wapi sasa. Tafadhali nisaidie
    Asante

  23. Niligombana na afisa wa polisi kisha nikaenda kituo cha polisi na walinipima pombe na kulikuwa na asilimia ya pombe kwenye damu yangu hii ilikuwa Mei 2015 huko Abudhabi. Sasa nilitaka kupata idhini ya polisi kwa kazi, nilijaribu kuifanya mkondoni na nikapata ujumbe kwamba lazima nitembelee media za usalama, inamaanisha kuwa mashtaka bado yataonekana kwenye rekodi yangu. Hii ilitokea mwaka na nusu iliyopita, nilikaa kizuizini kwa siku 2 tu kwa sababu ilikuwa wikendi ndefu, nilikutana na mwendesha mashtaka kisha nikaenda kortini wiki chache baadaye. Neno la jaji lilikuwa kumwambia mjinga apigwe miili, kwani Waislamu wanakunywa pombe kwa hivyo walienda kwenye kitengo cha marekebisho walifanya tu alama za vidole na picha na kuniruhusu nitoke. Sasa swali langu ni kwamba hii itaonyesha kwenye rekodi zangu au hapana? Na ni sawa kwenda kwenye media ya usalama au hii inaweza kuwa shida. Kesi imefungwa kwa sababu nilisafiri mara chache, hakuna maswala. Tafadhali shauri.

  24. Halo. Mume wangu alikamatwa na CID mnamo 6 Machi wakati walipokea taarifa kwamba alikuwa akiuza dawa za kulevya. Walimkuta akiwa na gms 2 za meth ya kioo na walitafuta nyumba yetu pia na hawakupata chochote. Hakukuwa na ubadilishanaji wa pesa na mume wangu alikiri kuwa na kiasi hiki kwa matumizi ya kibinafsi tu. Amekutana na mwendesha mashtaka wa umma mara mbili na amepokea barua inayosema kesi yake inaendelea hadi tarehe 26 Mei. Baba yake ameomba dhamana kupitia kituo cha kuchapa na walisema wamewasilisha ombi siku 2 zilizopita. Tukio hili limetokea Dubai.
    Q1. Wanaweza kuchukua muda gani kuchunguza kesi? Alikuwa peke yake na kesi dhidi yake inaonekana kama uhalifu wa kuuza dawa za kulevya. Mume wangu amekataa madai haya, Mara zote mbili amezungumza na mwendesha mashtaka. Imekuwa zaidi ya miezi 2 bila sasisho.
    Q2. Mchakato wa dhamana hufanyaje kazi na inachukua muda gani?

  25. Ilinipata wakati ulisema kuwa kuchoma moto ni kosa la jinai ambalo mtu huyo atafungwa hadi miaka 20 kwa sababu ya kuchoma au kusababisha moto kwenye mali ya mtu mwingine. Ndugu yangu anaweza kukabiliwa na hilo kwa kuwa aliwasha moto kwa bahati mbaya wakati alicheza na fataki. Nadhani tunahitaji kuajiri wakili mara moja iwapo jirani ataamua kufungua kesi. Asante.

  26. Inafurahisha kujua kwamba sheria ya jinai inashughulika na kila kitu kutoka kwa makosa hadi uhalifu na uhalifu mkuu. Sikuweza kugundua kuwa kuna viwango tofauti vya uhalifu na kwa hivyo viwango tofauti vya sheria kushughulikia uhalifu. Kwa makosa kama DUI, nashangaa ni kiasi gani faini ya kawaida iko chini ya sheria ya jinai.

  27. Rafiki yangu aliibiwa hivi majuzi. Ni vizuri kujua kwamba mawakili wa jinai wanaweza kushughulikia kesi kama hizo, kama vile ulivyosema. Hiyo inaweza kuwa chaguo nzuri kwake kupata fidia na haki.

  28. Mimi ninafanya kazi katika kampuni kama mapokezi waliniambia kwa nguvu kushughulikia pesa niliwaambia siwezi kufanya hivi lakini waliniambia ikiwa sijui ulimwengu unapoteza kazi kwa hivyo aliwaambia sawa nipe salama katika mapokezi ili kuweka pesa salama lakini waliwaambia niliwaambia waweke cctv juu ya meza ambapo nakaa wanakaa baada ya prohabation yangu nilienda likizo ambayo ilikubaliwa na kampuni wakati niliporudi walinituhumu kwa kuiba pesa za watu wa teo walikuja kutoka ofisi ya mkuu alichukua pasipoti yangu akanipeleka katika chumba akaniogopesha kutia saini karatasi ambayo ilisema niliiba pesa na nitairudisha kwa mwezi mmoja na siku hiyo hiyo ikanisimamisha siku ileile nilienda na kufanya kesi ya utaftaji kwa sababu ya thyy dint wazi yangu Tulienda na nilikwenda CID kwa hati yangu ya kupita pia lakini baada ya mwezi mmoja walifanya kesi ya jinai juu yangu na sasa imekuwa miaka 2 nimekwama katika kesi siwezi kusafiri kwani nina marufuku ya kusafiri kwa sababu ya kesi hii ingawa nimeshinda kesi ya kazi dhidi ya kampuni na wanahitaji kunilipa lakini imekuwa ndio ndio moja r huwa wananilipa hata mimi na nina uthibitisho wote wa kuwa sina hatia mimi ni mjamzito nataka kumaliza kesi hii ikiwasilisha utoaji wangu tafadhali nisaidie.

  29. Juanitah Ntambi Thamani

    Nina kaka yangu ambaye ni rafiki wa mvulana ambaye naamini aliiba gari amd kaka yangu alipatikana akiendesha. Aliwekwa chini ya ulinzi na gari kuzuiliwa polisi hata hivyo hatujagundua 2 zlweeks baadaye anawekwa kizuizini amd basi wakati tunaenda polisi tumeambiwa kwamba anahamishiwa jela nyingine na walitufukuza bila maelezo ya kosa. . Rafiki yuko upepo (mmiliki wa gari) na sisi ni wageni na hatujui cha kufanya. Ushauri wowote juu ya nini kifanyike au kifungo cha gerezani. Ndugu yangu alikuwa na visa ya wageni ambayo inaisha mnamo Januari 2021. Ni nini kitatokea baada ya hii? Asante.

Kuondoka maoni

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama *

Kitabu ya Juu