Ni nini kinatokea ikiwa hujalipa mkopo au kadi za mkopo katika UAE?

Ikiwa huwezi au lax na ulipaji wa kadi yako ya mkopo au mikopo nyingine, basi inaweza kuwa shida kwa muda mrefu na ikiwa uko katika UAE, basi ungekuwa na wakati mgumu sana.

Wakati mtu anaomba a kadi ya mkopo katika UAE, iliyotolewa benki huchukua cheki tupu kama uhakikisho wa ulipaji wa mikopo yao. Shida huanza wakati wewe default kwa majukumu yako ya ulipaji.

Wakala wa ukusanyaji wa deni

Burashi ya kwanza ambayo ungekuwa nayo ni kwa mashirika ya ukusanyaji wa mdaiwa au moja kwa moja wadai. Wataweza anza kukuita kwanza na kisha anza kutafuta makazi yako na ofisi yako kukusanya malipo ambayo yamechelewa. Nitajaribu kukushawishi iwe kwa heshima au kwa njia mbaya - kiwango kulingana na jinsi unavyoshughulikia.

Amana ya Cheki zako Tupu

Ikiwa hata baada ya kushawishi mara kwa mara, haurudishi yako akaunti ya mkopo au deni ya kadi ya mkopo, basi benki itafanya amana yako hundi kwa kusafisha, ambayo walipata mapema kutoka kwako, Mara tu hundi zitakapotengwa, viongozi wa polisi huja kwenye picha.

Kesi ya Polisi Dhidi ya Wewe

Mara baada ya cheki yako kutupwa, basi kesi ya polisi itawasilishwa dhidi yako. Hapo awali bunge la ukaguzi lilikuwa ni kosa la jinai katika UAE, lakini mabadiliko ya hivi karibuni katika sheria yamefanya kuangalia kwa kosa la jinai. Kwa hivyo unaweza kupata kuugua moyo kuwa chini ya sheria mpya, hautakamatwa.

Lakini polisi watakuangalia ili usijaribu kukimbia nchini.

Alama ya Mkopo Inakwenda kwa Tesa

Matokeo mengine ya kutolipa kadi yako ya mkopo au deni lingine la mkopo mbali na kuwakabili watoza deni na mamlaka ya polisi ni kwamba alama yako ya mkopo inaharibika. Hii inamaanisha kuwa katika siku zijazo, taasisi nyingi za kifedha hazitakukopesha pesa. Pia. utaondolewa kutoka kwa kuomba huduma yoyote ya mkopo kutoka mabenki.

Katika miaka michache iliyopita, kuna wageni wengi ambao wamekimbia Dubai au UAE kwa sababu hawakuweza kulipa deni yao. Lakini bado ni wadeni machoni mwa benki na serikali ya UAE. Walakini, vifungu kadhaa vimetolewa kwa wakopaji wanaokosa kuingia tena nchini kwa njia rahisi, ilimradi tu walipe deni yao iliyopo na benki.

Jinsi ya Kuingia tena UAE au Dubai ikiwa wewe ni Mtoaji wa Mikopo?

Hapa kuna hatua unazopaswa kupita ili mkopaji aliyepotea aingie UAE au Dubai mara nyingine zaidi: -

  • Chagua Mwakilishi

Unapokuwa nje ya nchi, unahitaji mtu wa kuwakilisha mwenyewe kwenye UAE. Huyu anaweza kuwa mtu yeyote unayemwamini na anaweza kuwasilisha nguvu ya wakili kwa niaba yako, kushughulika na taasisi za kifedha au benki. Benki nyingi zitakubali barua rahisi ya idhini.

  • Kujadili Makazi na Benki

Mara tu utakapomalizika na miadi ya mwakilishi, hatua inayofuata ni kujadili kiasi cha makazi na benki. Mara nyingi, benki ziko tayari kutoa hadi 50% ya wavers kwenye kadi yako ya mkopo au mkopo mwingine bora ikiwa watagundua kuwa una deni kubwa juu ya ulipaji. Salama masharti bora ya ulipaji kwa kiwango kinachokubalika.

Sababu hautaki kuajiri mtu yeyote lakini wakili ni kwamba unataka mjadili mzuri azungumze kwako. Hata ingawa wasio wakili angefanya, lakini hautaweza kusoma kati ya mistari laini.

  • Kila kitu kimeandikwa

Mara tu baada ya kujadili makazi, sehemu inayofuata ni kuweka kila kitu kwa maandishi kwenye barua na stempu ya benki. Sababu hii ni muhimu ni kwamba mara nyingi, maafisa wa benki na wafanyikazi huhamishwa na afisa mpya anayesimamia anaweza kudai kibali cha jumla kisicho kamili na sio kiwango kilichowekwa.

Kwa hivyo, ni muhimu kuwa na kila kitu kwa rangi nyeusi na nyeupe ili uwe na ushahidi kamili ikiwa benki zinaweza kudai kiasi cha ziada.

  • Uliza Cheti cha Hatufai na cheti kingine cha kibali

Mara tu ukimaliza akaunti na mkopaji wako, uliza cheti cha stahili cha hapana kinachothibitisha kuwa umelipa mkopo wote. Pia, uliza cheti kuwasilishwa kwa mamlaka ya polisi inayothibitisha kuwa umelipa mkopo wa kuondolewa kwa kesi ya polisi dhidi yako.

Mara nyingi, benki pia huwashikilia polisi moja kwa moja kuhusu kufungwa kwa akaunti ya mkopo. Hii kwa ujumla inachukua kama wiki 2.

  • Pata Cheti cha Utoaji wa Polisi

Baada ya cheti cha kibali cha benki, pata cheti cha kibali kutoka kwa mamlaka ya polisi, ili kufuta kesi yoyote inayosubiri dhidi yako. Polisi watafuta kesi dhidi yako. Walakini, kusisitiza kuwa na hati iliyoandikwa ya kudhibitisha hiyo hiyo kutoka kwa maafisa wa polisi.

Mara nyingi, italazimika kuanza utaratibu wa kupata cheti cha kibali cha polisi kwa kuwasiliana na ubalozi wako na kufuata mwongozo uliowekwa.

  • Bure ya kuingia tena UAE

Kukiwa na malipo yote ya mkopo na ya kadi ya mkopo yamelipiwa, na ruhusa zote zilizopatikana, utarudi nchini itakuwa laini na ya kufurahisha. Hautawa na wasiwasi tena juu ya mawakala wa ukusanyaji, au benki au mamlaka ya polisi inayokusumbua.

Mawazo 10 juu ya "Ni nini hufanyika ikiwa hautalipa deni ya mkopo au kadi ya mkopo katika UAE?"

  1. Nina mkopo wa kibinafsi na Noor Bank na kiasi changu ni AED 238,000. Sina kazi tangu Agosti 2017 na EMI yangu ya kila mwezi inatolewa kutoka kwa gratuity yangu. Sasa baada ya ukarimu wangu kumalizika siwezi kulipa. Nini kitatokea ikiwa sitolipa malipo yangu. Ikiwa kesi ya polisi itasajiliwa basi ninahitaji kufungwa jela siku ngapi au miezi.

  2. Jina langu ni PArul Arya, niliishi katika UAE kwa miaka 20 lakini mwaka jana nilikuwa na hasara kubwa katika biashara kwa hivyo ilibidi niondoke nchini. Nilikuwa na mikopo ya mali 2 na malipo 3 ya kadi ya mkopo…. Kwa namna fulani katika hasara niliweza kuuza mali na kuondoa mikopo lakini sikuweza kulipa kiasi cha kadi ya mkopo
    bora yangu yote ni:
    NBD ya Emirates: 157500
    Benki ya RAK: 54000
    Dubai Kwanza: 107,000

    Nililipa malipo ya kiwango cha chini mara nyingi lakini bado kiwango kinazidi kuja zaidi na zaidi… sasa sijapata pesa kabisa kulipa tena. Lakini nataka jina langu lifutwe
    utaweza kusaidia. Ikiwa ndio, Tafadhali nitumie barua pepe.
    Ingawa sikufanya mipango yoyote ya kuja UAE lakini bado nataka kuweka wazi jina langu. Mimi sio mtu anayeshika pesa

  3. sikulipa 113k kwa benki. uhamiaji utanikamata huko aiport? vipi kuhusu kesi ya polisi? nitakuwa gerezani hadi lini au ninahitaji kulipa faini?

  4. Nina kadi ya mkopo kutoka kwa benki ya rehani, sasa 6000 ni ya lazima na jumla ya msaada 51000, haijalipwa mwezi mmoja. wakati wataita wakati huo niliambia watalipa.
    lakini wao hutupa angalia sana.

    -Kushauri sana baada ya miezi ngapi watakata cheki
    - Polisi watakamata

  5. Halo, nina mkopo wa kibinafsi wa 57k & 25k mkopo wa gari & sina kazi. Nina kifungu kimoja kinachosubiri kutoka kwa mkopo wote na benki imenitumia onyo la mwisho ikisema hundi zangu zitasumbuliwa na kesi ya madai itafunguliwa marufuku ya kusafiri
    Pls. Ushauri juu ya wat unahitaji kufanywa.

  6. Hi,

    Nina mkopo wa kibinafsi wa 25k na kadi 3 tofauti za mkopo kwa sababu 55k, 35k abd 20k na sina kazi.
    Tafadhali shauri.

    Hivi sasa nikitafuta kazi mpya ya kuanza kulipa deni yangu.

  7. Salamu,
    Hivi karibuni ninafanya kazi hapa UAE na mke wangu ambaye visa yake ilikuwa chini ya udhamini wangu ameondoka nchini kwa sababu ya janga hili kwani kampuni yake ilikuwa imewapa likizo bila malipo kwa muda mrefu. Wakati huo huo aliomba kukubali kujiuzulu na kumaliza ukombozi ambao kampuni yake ilifanya na pia walikuwa wameweka kadi yake ya kazi na chaguo ikiwa ana nia ya kujiunga basi anaweza mara tu atakaporudi. Kwa hivyo kwa sasa kadi yake ya kazi imekamilika na haijasasishwa kwani wanahitaji cheti cha kitaaluma kilichothibitishwa kufanya hivyo. Walakini kampuni hiyo haina nafasi ya kufungua tena. Ana mkopo bora wa 40K na benki na Babk amemruhusu kuahirishwa kwa miezi michache.
    Katika kisa cha hapo juu, nini kitatokea ikiwa hatarudi UAE?
    Je! Bado ninaweza kughairi visa yake na pasipoti yake tu?

  8. Hi,
    Nina mkopo wa kibinafsi wa AED 121000 / -. Benki imenipa upotezaji wa witha.
    Cc ya AED 8k. Hii ni pamoja na Benki ya Kwanza ya Dubai na hawako Tayari kunipa kuahirishwa. Wakala wa nje wa kukusanya deni unaniita sasa na kusema wataweka hundi. Sikuwa na ajira tangu Septemba 2019. Tafadhali ushauri ni nini ninaweza kufanya.

  9. Nina malipo ya kadi ya mkopo 6k kwa sababu ya janga siwezi kulipa kila mwezi na bila shaka ucheleweshaji wa mshahara, na ni ngumu, idara ya ukusanyaji inaendelea kuniita na kunisumbua. Kweli, siwezi kufanya kazi vizuri coz hata wakati wa kufanya kazi ikiwa nimekosa simu, zinatuma ujumbe wa WhatsApp, barua pepe… Hawawezi kusubiri…

Kuondoka maoni

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama *

Kitabu ya Juu