Mafi kyawun Hanyoyi Don Gujewa Rikicin Kwangila

Shiga kwangila yana kafa yarjejeniya ta doka tsakanin bangarori biyu ko fiye. Yayin da yawancin kwangiloli suna tafiya cikin sauƙi, jayayya na iya faruwa kuma suna faruwa akan rashin fahimta game da sharuɗɗan, gazawar cika wajibai, canje-canjen tattalin arziki, da ƙari. Rikicin kwangila ƙare har yana da tsada sosai ga kasuwanci dangane da kudi, lokaci, dangantaka, sunan kamfani, da damar da aka rasa. Shi ya sa yana da mahimmanci a mai da hankali akai rigakafin jayayya ta hanyar gudanar da kwangilar aiki.
Fahimtar nuances na Dokar farar hula a UAE zai iya taimakawa sosai wajen tsara kwangilolin da ke bayyane, cikakke, kuma masu bin ka'idojin gida, don haka rage yuwuwar tashe-tashen hankula.

Wannan labarin ya zayyana dabarun mafi inganci da mafi kyawun ayyuka kasuwanci ya kamata a yi aiki don ragewa hadarin kwangila da kuma kauce wa jayayya:

Samun Yarjejeniyar Tsare-tsare, Mara tabbas

Makullin farko shine tabbatar da cewa kuna da kwangilar da aka rubuta daidai kuma tana wakiltar ƙa'idodin da aka amince da su, nauyi, abubuwan da za a iya bayarwa, lokutan lokaci da sauran mahimman bayanai daban-daban. nau'ikan shari'o'in jama'a.

  • Harshen m yana daya daga cikin manyan abubuwan da ke haifar da rudani da rashin jituwa fassarar kwangila. Yin amfani da fayyace, ƙayyadaddun kalmomi da ayyana mahimman kalmomi yana da mahimmanci.
  • Yi aiki tare da ƙwararren lauya don dubawa da ƙarfafa harshen kwangila don rufe maƙasudi da magance matsalolin da za a iya fuskanta.
  • Haɗa tanadin warware takaddama na gaba, kamar hukunci na tilas ko sulhu tsakanin kasuwanci kafin shari'a.

Samun tushe mai tushe a cikin cikakkiyar kwangilar kwangilar da ba ta da tabbas tana hana yawancin rashin fahimta game da hakkoki da ayyukan kowane bangare.

Kula da Sadarwar Sadarwa

Rashin sadarwa shi ne wani asali tushen jayayyar kwangila. Don guje wa wannan:

  • Saita rajistan shiga na yau da kullun, sabuntawar matsayi da ka'idojin bayar da rahoto don kiyaye duk ɓangarori.
  • Rubuta kowane canje-canje zuwa sharuɗɗan kwangila ko jadawalin lokaci a rubuce, tare da sa hannu daga wakilai masu izini na kowane ɓangare.
  • Magance matsaloli, damuwa da buƙatu da sauri kuma ku haɗa kai don nemo mafita masu dacewa da juna.
  • Cibiyar sarrafa sirrin inda ake buƙata don ba da damar yin sadarwa a buɗe ba tare da tsoron mummunan sakamako ba

Ci gaba da haɗin gwiwa, gaskiya da amana tsakanin ɓangarorin da ke yin kwangila yana da nisa don hana rikice-rikice.

Sarrafa Haɗarin Kwangilar Aiki A Gaggawa

Kasancewa mai himma game da ganowa da rage haɗari da wuri kuma yana rage rikice-rikice a kan hanya. Wasu shawarwari:

  • Yi aikin da ya dace akan duk dillalai/abokan tarayya kafin kammala yarjejeniya.
  • Gina tsare-tsare na gaggawa don sauye-sauyen tattalin arziki, jinkirin samarwa, sauye-sauyen jagoranci da sauran abubuwan da suka faru.
  • Ƙirƙirar ƙa'idodin haɓakawa don haɓakawa da sauri da magance damuwa.
  • Haɗa hanyoyin kwangilar da ke ba da damar sassauci don canza sharuɗɗan idan yanayi ya canza sosai.
  • Ƙayyadewa hanyoyin warware takaddama a UAE yana ba da tsari lokacin da husuma ta kunno kai.

Samun gaba da abubuwan da za su iya haifar da matsala yana nufin ƙarancin rikice-rikicen da ke haifar da shiga tsakani na doka.

Bi Mafi kyawun Ayyuka na Gudanar da Kwangila

Hakanan akwai mahimman bin kwangila da ka'idojin gudanarwa waɗanda kamfanoni yakamata su kasance a wurin:

  • Tsare-tsare kan bin diddigin matakan kwangila da abubuwan da za a iya bayarwa.
  • Ajiye duk takaddun kwangila a cikin babban ma'ajiya mai tsari.
  • Sarrafa matakai a kusa da gyare-gyare, canje-canje da keɓancewa.
  • Saka idanu don sauye-sauyen tsari waɗanda zasu iya tasiri wajibai na kwangila.

Gudanar da kwangila mai ƙarfi amma mai ƙarfi yana haɓaka riko da yarjejeniyoyin tare da rage rikice-rikice.

Yi Amfani da Madadin Magance Rigima

Idan rashin jituwar kwangilar ya taso, bai kamata shari'a ta zama hanyar da ta dace ba. Madadin ƙulla takaddama (ADR) hanyoyin kamar sasantawa, sulhu ko sasantawa sun fi dacewa a mafi yawan lokuta. Amfanin sun haɗa da:

  • Costsananan farashi - Matsakaicin ADR a ƙarƙashin 20% na kashe kuɗin ƙarar.
  • Saurin ƙuduri – Ana samun warware takaddama cikin watanni maimakon shekaru.
  • Abokan da aka kiyaye - Hanyoyi sun fi haɗin kai.

Tabbatar cewa kwangilolin ku sun haɗa da sharuɗɗan ADR waɗanda ke wajabta ƙoƙari na gaskiya don warware rikice-rikice ba tare da shigar da ƙarar kotu ba.

Kula da Lokacin Iyakoki

A ƙarshe, ku sani cewa shigar da ƙarar kotu don karya kwangilar yana ƙarƙashin ƙayyadaddun ƙayyadaddun lokaci. The lokacin iyakance don takaddamar kwangila na iya kasancewa daga shekaru 4 zuwa 10 dangane da iko da yanayi. Tuntuɓi lauya game da takamaiman haƙƙoƙinku da hani.

Ta hanyar ba da fifiko kan guje wa jayayya, kamfanoni za su iya samun tanadi mai yawa yayin da suke kare muradun kasuwancinsu da alaƙar su. Yi amfani da waɗannan mafi kyawun ayyuka na rage haɗarin kwangila azaman nau'in inshora akan rikice-rikice masu tsada.

Me Yasa Rikicin Kwangila Ke Da Matsala Ga Kasuwanci

Kafin shiga cikin mafita, yana da mahimmanci a ba da haske game da mummunan tasirin takaddamar kwangila. Sun ƙare har zama yanayin hasara ga duk wanda abin ya shafa.

Bisa ga binciken masana, matsakaicin takaddamar kwangila yana kashe kasuwanci sama da $50,000 in kashe kudi na shari'a kai tsaye. Kuma wannan baya ƙididdige lokacin ɓataccen lokaci, dama, yawan aiki na ma'aikata da lalata suna - waɗanda duk suna haɓakawa sosai.

Takamammen abubuwan lahani sun haɗa da:

  • Kudin kuɗi - Daga kuɗaɗen shari'a zuwa sasantawa ko yanke hukunci, takaddamar kwangila tana da babban kuɗaɗen kuɗi hade da su.
  • Kudin lokaci - Rikicin yana ɗaukar sa'o'in gudanarwa masu ban mamaki waɗanda za a iya amfani da su don ƙarin al'amuran gudanar da aiki.
  • Tabarbarewar dangantaka - Rikicin yana da alaƙa da alaƙar kasuwanci, haɗin gwiwa da dangantakar abokan ciniki waɗanda ke da fa'ida.
  • Manufofin da aka rasa - Rashin tabbas yana nufin ayyuka da tsare-tsaren haɓaka sun ƙare jinkiri ko sokewa gaba ɗaya.
  • Lalacewar mutunci – Saɓawar kwangila ko rikice-rikice ana bayyana su, koda an warware su, suna cutar da alamar alama.

Kamar yadda aka nuna, ya ƙare har ya zama mafi zafi na kuɗi da dabaru don yaƙar gobarar kwangila fiye da hana su da matakan da suka dace.

Halayen Kwangilar Ƙararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙaƙa ) na Ƙarfafawa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙaƙwalwa ne na Ƙarfafawa na Ƙaddamarwa na Ƙarfafawa ) na Ƙaddamar da Ƙararren Ƙaddamar da Ƙararren Ƙararren Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwa

Idan aka yi la’akari da haɗarin da ke tattare da ƙarancin kwangila, menene ke haifar da aiwatarwa, yarjejeniya mai juriya? Akwai mahimman abubuwa da yawa kowane ƙaƙƙarfan kwangilar kasuwanci mara tabbas ya kamata ya ƙunshi:

Madaidaicin kalmomi - Guji jigon doka da magana ta fasaha ta amfani da sauƙi, madaidaiciyar jimla don bayyana nauyi, ƙa'idodi, abubuwan da ke faruwa da matakai.

Abubuwan da aka ayyana - Samar da takamaiman ma'auni da takamaiman misalai na cikar kwangila, kamar isar da software mai aiki ta kwanan wata X ko samar da matakin sabis na Y.

Ƙayyadaddun lokaci a bayyane - Tabbatar da duk lokacin ƙarshe da tsawon lokacin da suka shafi aiwatar da kwangila an kama su a fili, tare da sassauƙan sassauƙa idan gyare-gyare ya zama dole.

Bayanan biyan kuɗi - Haɗa adadin daftari/biyan kuɗi, jadawalai, hanyoyin, ƙungiyoyi masu alhakin da ka'idojin gyara don biyan kuɗin da aka rasa.

Hanyoyin aiki – Zayyana hanyoyin tabbatar da inganci na yau da kullun da ke ayyana ma'auni na sabis, buƙatun bayar da rahoto, kayan aikin sa ido da ci gaba da tsammanin haɓakawa game da isar da sabis a tsawon rayuwar kwangilar.

Ƙididdigar warware takaddama – Samar da dokoki da hanyoyin gudanar da yunƙurin sasanci na ƙayyadadden lokaci kafin ci gaba da shari’a – wani abu kamar tilas na kwanaki 60 madadin sasanta rikici (ADR) wanda ya ƙunshi sauraron shari’ar sasantawa ko shawarwarin ɓangare na tsaka tsaki.

Ƙarshen yarjejeniya - Madaidaitan kwangiloli sun haɗa da jumla game da yanayin ƙarewa, manufofin sanarwa, alhakin ayyukan aiki, da sauransu idan dangantakar ta wargaje.

Saka hannun jarin albarkatu don kera cikakkun kwangiloli, a bayyane a fili yana da nisa don guje wa jayayyar da ta ta'allaka kan shubuha ko ƙa'idodin da ba su dace ba.

Ingantattun Dabarun Sadarwa

Kamar yadda aka ambata, rashin kyawun sadarwa shine ke haifar da wani yanki mai mahimmanci na takaddamar kwangila. Akwai mafi kyawun ayyuka da yawa waɗanda ƙungiyoyin kwangila ya kamata su bi:

Sabuntawa na yau da kullun - Saita takardar shaidar shiga ta imel, tarho / taron bidiyo, rahotannin bayanai ko taron cikin mutum. Waɗannan na iya zama mako-mako, kowane wata ko kwata ya danganta da tsayin aikin da rikitarwa. Dukkan bangarorin biyu suna ba da matsayi a kan jadawalin lokaci, magance cikas, yin tambayoyi masu fayyace da samun daidaito kan abubuwan da ke gaba.

Budaddiyar tattaunawa mai gudana – Ƙarfafa duka membobin ƙungiyar na ciki da dillalai / abokan hulɗa na waje da su hanzarta bayyana damuwar da suke da alaƙa da aiwatar da kwangila ko abubuwan da aka gano. Haɓaka buɗaɗɗen yanayi mara zargi wanda ke mai da hankali kan magance matsalar haɗin gwiwa.

Takardun da aka rubuta - Duk tattaunawar magana, tambayoyi, yarjejeniya zuwa canje-canje, da tsare-tsaren ayyuka daga tarurruka yakamata a rubuta su a cikin memos ko imel tare da tambarin lokaci. Wannan sawun takarda yana ba da shaida mai taimako idan an sami sabani akan wanda ya yarda ya isar da menene ta yaushe.

Tsayawa tsayin daka, kai tsaye da kuma tushen aminci yana taimakawa wajen iyakance rikice-rikicen kwangila. Hakanan la'akari da zayyana manajojin kwangiloli na yau da kullun a ɓangarorin biyu waɗanda ke da alhakin rage haɗari da guje wa jayayya ta hanyar haɗin kai mai gudana.

Abubuwan Haɗarin Kwangilolin gama gari don Ragewa

Duk da yake kasada ba kai tsaye ke jayayya da kansu ba, kasawa da gangan ganowa da magance haɗari yana buɗe kofa ga al'amuran da ke ta'azzara zuwa ga sabani. Bari mu kalli mafi yawan haɗarin da ya kamata ƙungiyar kula da kwangilar ku ta sa ido:

Canjin aiki na ciki - Manyan canje-canje a gefen ku kamar ƙaura ofis, maye gurbin fasaha, canjin ma'aikata, ko gyare-gyaren tsarin kasuwanci na iya yin tasiri ga isar da kwangila ko gamsuwa da mummuna. Ƙirƙirar tsare-tsaren rage lissafin lissafin waɗannan al'amuran.

Canje-canje na kasuwa na waje - Sojoji kamar sabbin sabbin abubuwa, sauye-sauye na doka/ka'ida ko rushewar sarkar samar da kayayyaki na iya buƙatar gyare-gyaren kwangila a cikin martani. Bincika waɗannan akai-akai kuma sabunta yarjejeniyar daidai.

Rushewar tattalin arziki – Fassara na iya shafar iyawar abokan hulɗa don isar da su idan rage yawan tallace-tallacen ya lalata ƙarfinsu da albarkatun su. Dubi gina rashin ƙarfi ko sabbin samfuran haɗin gwiwa don daidaita rashin tabbas na tattalin arziki.

Matsalolin mai siyarwa - Dillalan ku na fitar da kayayyaki na iya fuskantar batutuwan saduwa da sharuɗɗan kwangila game da lokutan lokaci, farashi ko inganci saboda ƙarancin ma'aikatansu ko ƙarancin ƙarfinsu. Nemi tsare-tsare na gaggawa kuma gano madadin masu samarwa kamar yadda ake buƙata.

Barazanar tsaro na bayanai - Keɓancewa daga shiga ba tare da izini ba, malware ko samun izini ba tare da izini ba na iya sanya mahimmancin IP da bayanan abokin ciniki cikin haɗari. Tabbatar da duk sabbin kariyar tsaro da matakan tsaro daga abokan tarayya na taimakawa wajen gujewa wannan fallasa da ke haifar da sabani.

Tsayawa a hankali wajen tantancewa da magance hatsarori daban-daban yana sa dukkan bangarorin su kasance masu daidaitawa, da hannu da kuma samun damar yin daidai kafin a karya yarjejeniyar, wanda ke haifar da rikici.

Mafi kyawun Ayyukan Gudanar da Kwangilar Ciki

Gudanar da kwangiloli da fasaha da zarar an aiwatar da shi kuma yana iyakance jayayya sosai ta hanyar tabbatar da aiki mai dorewa. Anan akwai wasu ka'idojin gudanarwa na kwangila don ƙaddamarwa:

Ma'ajiyar kwangila ta tsakiya - Wannan tsarin rikodin yana ɗaukar duk kwangilar aiki da ajiyayyu da takaddun da ke da alaƙa kamar maganganun aiki, sadarwa, oda canji da rahotannin aiki. Yana ba da izinin bincike mai sauƙi dangane da sunayen masu bada, nau'ikan kwangila da sauran masu tacewa lokacin da bayanai ke buƙatar dawo da amsa tambayoyi.

Cire juzu'in kwangila - Yi amfani da fasaha kamar AI algorithms wanda zai iya bincika kwangiloli ta atomatik kuma ya fitar da mahimman bayanai da maki a cikin maƙunsar bayanai ko bayanan bayanai don bin diddigin. Wannan yana taimakawa saman maɓalli cikin sauri.

Bin kalandar kisa - Ci gaba da kalandar ko taswirar Gantt tare da lura da duk manyan matakai da abubuwan da ake buƙata a ƙarƙashin kowace kwangila. Saita masu tuni don lokacin ƙarshe da rahotannin da ake buƙata don tabbatar da sa ido.

Binciken rahoton matsayi - Bitar rahotanni na lokaci-lokaci daga dillalai ko abokan haɗin gwiwa masu alaƙa da aiwatar da kwangilar KPI kamar farashi, layukan lokaci da matakan sabis da aka bayar. Gano duk wani yanki na rashin aiki da sauri don magance takwarorinsu don gujewa haɓaka.

Canja tsarin sarrafawa - Canje-canjen da suka danganci gyare-gyaren kwangila, maye gurbin, ƙarewa da haɓaka suna buƙatar sarrafawa ta hanyar ingantaccen aiki wanda ya haɗa da amincewar doka da zartarwa. Wannan mulki yana taimakawa wajen gujewa gyare-gyare mara izini wanda ke haifar da jayayya.

Tsaftar takardun shaida - Bin daidaitattun ƙa'idodin suna, ƙa'idodin ajiya da manufofin riƙewa don bayanan kwangila suna guje wa ɓarna, ɓarna, magudi ko asara - abubuwan da ke haifar da sabani akan gaskiya.

Kwangilolin da aka bari ba a sarrafa su ba bayan sanya hannu suna ɓacewa, an manta da su kuma a fassara su cikin sauƙi. Ƙirƙirar mafi kyawun ayyuka na gudanar da kwangila yana taimakawa wajen dorewar kyakkyawar alaƙar aiki tsakanin ɓangarori da nasarar juna.

Madadin hanyoyin magance jayayya da fa'idodi

Idan jam'iyyun sun sami kansu suna kan hanyar da ba za a iya daidaitawa ba duk da kokarin da suka yi, ba za a yi shari'a ta zama abin da ya dace ba. Maimakon haka, dabaru na Madadin Rikici (ADR) kamar sasantawa, sasantawa ko shawarwarin haɗin gwiwa na iya warware rikice-rikice cikin sauri, mai rahusa kuma ta hanya mai dorewa.

shiga tsakani ya haɗa da hayar tsaka-tsaki, mai shiga tsakani na ɓangare na uku ƙwararrun gudanarwa, tattaunawa da warware rikici don yin aiki tare da bangarorin biyu don gano muradun bai ɗaya da cimma yarjejeniyar yarjejeniya. Mai shiga tsakani ba shi da ikon yanke shawara game da sharuɗɗan sasantawa - kawai suna haɓaka tattaunawa mai ma'ana da bincikar ribar juna.

kararrakin ya fi na al'ada, inda mai sasantawa na ɓangare na uku (yawanci ƙwararren masana'antu) ya ji muhawara da shaida daga bangarorin masu rikici kamar alkali. Daga nan sai mai shigar da kara ya yanke hukunci kan yadda za a warware takaddamar. Dokokin tsari suna gudanar da tsarin sasantawa wanda ke gudana kamar tsarin saurare.

Tattaunawar Matsala tattaunawa ce ta haɗin gwiwa tsakanin masu jayayya da kansu ba tare da wani ɓangare na uku ba. duk da haka manyan shugabanni ko masu ba da shawara na doka/ bin doka suna yawanci don wakiltar muradun kowane bangare. Ana yanke shawarar sharuɗɗan sasantawa tsakanin waɗannan manyan masu ruwa da tsaki kai tsaye.

A ƙasa akwai wasu manyan abũbuwan amfãni ga zabar waɗannan hanyoyin kafin shari'a:

Adana lokaci – Ana samun warware takaddama cikin makonni ko watanni maimakon shekaru da kotuna. Ƙananan matakai suna ba da damar sakamako mai sauri.

Kudin Kuɗi – Kudaden lauyoyi, farashin gudanarwa da kuma lamunin lalacewa da ke tattare da sasantawa ko sasantawa ba su da kyau idan aka kwatanta da kudurori da kotu ta jagoranta.

Sarrafa Riƙewa – Bangarori suna yanke shawara kan mafita da kansu tare da sanya sakamako a hannun alkali ko alkali.

Kiyaye Dangantaka - Hanyoyi suna nufin samun daidaito maimakon kafa zargi, barin haɗin gwiwa ya ci gaba.

Tsare Sirri - Ba kamar gwaje-gwajen jama'a ba, ADR yana ba da damar ɓangarori su kiyaye cikakkun bayanan jayayya da bayanan sirri maimakon rikodin jama'a.

Idan aka ba da kuɗin ilmin taurari, tsawon lokaci da rashin tabbas game da shari'ar kwangila, dabarun ADR koyaushe suna da fa'ida sosai a farkon bincike.

A Kula da Sake Iyakan Kwangilolin Kwangila

A ƙarshe, wani yanki mai mahimmanci amma wani lokacin da ba a kula da shi shine lokacin iyakancewa waɗanda ke mulkin shigar da ƙarar kotu don keta kwangila. Waɗannan ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ya bayyana a kan wani ɓangare saboda gazawar cika alkawuran kwangila kafin haƙƙin neman izinin doka ya ƙare.

Ƙayyadaddun lokaci don warware takaddamar kwangilar yana tsakanin shekaru 4 zuwa 6 a matsakaici, tare da agogon farawa daga ranar saɓawar farko maimakon lokacin da aka gano a mafi yawan lokuta. Sauran bayanai kan ƙididdige lokacin ƙarshe sun dogara da hukumci, masana'antu, ƙayyadaddun kwangila da yanayin keta.

Ganin yadda kotuna ke tilasta wa waɗannan yanke hukunci, yana da mahimmanci a yi rikodin karya da sauri tare da neman lauyan doka game da haƙƙoƙi da zaɓuɓɓuka lokacin da takwarorinsu na farko suka yi la'akari da abubuwan da za a iya samu. Jinkirta na iya rasa duk haƙƙoƙin da'awar nan gaba.

Duk da yake babu wani kasuwanci da ya taɓa tsammanin kawo karshen fada da takaddamar kwangila a kotu lokacin da aka fara kulla yarjejeniya, sanin lokacin ƙarewa ya kasance muhimmiyar kariya don samun a cikin aljihun baya idan dangantaka ta lalace duk da mafi kyawun ƙoƙarin.

A cikin Rufewa

Gujewa takaddamar kwangila yana buƙatar himma a duk tsawon rayuwar yarjejeniyar - daga tsarawa a hankali, zuwa ci gaba da aiki yayin aiwatarwa, zuwa matakin gaggawa idan batutuwa suka taso. Aiwatar da waɗannan mafi kyawun ayyuka na masana'antu a kusa da rage haɗarin kwangila da rigakafin jayayya, kuma kasuwancin ku na iya samun ɗimbin kuɗi na kuɗi, yawan aiki da ribar dangantaka yayin da kuke fita daga kotu. Yi amfani da hanyoyin fasahar fasaha don sarrafa ayyukan gudanarwar kwangila, 'yantar da ƙungiyar ku don mai da hankali kan ƙididdigar haɗari mai ƙima da haɓaka dangantaka tare da abokan tarayya. A ƙarshe, kar a yi jinkirin tuntuɓar lauyoyin doka da wuri idan an gano haɗarin da ke buƙatar jagorar ƙwararru ta ƙunshi. Saka hannun jari a nasarar kwangila a gaba kuma ku sami manyan lada a cikin dogon lokaci.

About The Author

Leave a Comment

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Gungura zuwa top